MENU

Fun & Interesting

#แจกสูตรแป้งขนมวาฟเฟิล(สูตร3)#สูตรแป้งฟูนุ่ม#คำนวณต้นทุน,กำไร#ทำง่ายสร้างอาชีพ#ป้าอ้วนลุงจ่อยสตอรี่

Video Not Working? Fix It Now

📌ส่วนผสมในการทำแป้งขนมวาฟเฟิล👇 1. แป้ง (ใช้ทำเค้ก) ราคา 35 บาท 2. น้ำตาลทรายขาว 1 กก. 22 บาท 3. ไข่ไก่ 10 ฟอง ๆ 30 บาท 4. เนยเทียม ใช้ 250 มล. คิดเป็น 15 บาท 5. นมข้นจืด 1 กระป๋อง 18 บาท 6. น้ำเปล่า 800 มล. คิดเป็น 7 บาท 7. กลิ่นวนิลลาบัตเตอร์ ใช้ 2 ช้อนโต๊ะ คิดเป็น 11 บาท 8. ผงฟู ใช้ 90 กรัม 15 บาท 9. เกลือ 1 ช้อนโต๊ะ ✅รวมต้นทุนที่ในการทำแป้ง 153 บาท ✅สูตรนี้ได้ขนม 29 ชิ้น คิดเป็นเงิน 580 บาท ❇️580-153 = กำไร 427 บาท💴💵💸💰💶💷 📌เคล็ดลับการตีส่วนผสมค่ะ👇 ให้เอาพายเกลี่ยแป้งหรือส่วนผสมก่อน เพราะถ้าตีเลย แป้งหรือส่วนผสมที่เป็นผงจะฟุ้งกระจายค่ะ 📌ข้อแตกต่างในส่วนของกำไร และจำนวนชิ้นที่อบได้ ขึ้นอยู่กับปัจจัย ดังต่อไปนี้👇 1. วัตถุดิบ ราคาไม่เหมือนกัน 2. การตักแป้งช่วงอบขนม ปริมาณในการตักแป้งไม่เท่ากัน 3. แบบพิมพ์เครื่องอบขนมแตกต่างกัน 4. ทำเลของตลาด และลูกค้ามีความแตกต่างกัน ซึ่งเป็นตัวกำหนดราคา 5. ระยะของช่วงเวลาในการขาย แตกต่างกัน สำหรับป้าอ้วนใช้เวลาขายประมาณ 2 ชั่วโมง 6. การใช้ปริมาณไส้ขนมที่แตกต่างกัน 🎈กำไรนี้ ยังไม่ได้หักค่าไส้ต่าง ๆ เพราะไส้ที่ใช้แต่ละวัน ไม่เท่ากัน ไม่เหมือนกัน แต่เมื่อขายหมด จะนำมาหักต้นทุนของไส้อีกที🎈 📌โดยรวมถือว่า 👉”มีกำไร” ค่ะ💰💴💵💸💷💶

Comment